Matsalolin gama gari na yi

Nadi kayan aiki ne da ke sa ƙarfe ya haifar da nakasar filastik.Yana da muhimmin sashi na cinyewa wanda ke ƙayyade ingancin injin mirgina da ingancin samfuran birgima.Nadi shine muhimmin sashi na mirgina a cikin injin mirgine.Ana amfani da matsi da aka samar da nau'i-nau'i ko rukuni na rolls don mirgina karfe.Yana ɗaukar nauyin nauyi mai ƙarfi da tsayi, lalacewa da canje-canjen zafin jiki yayin mirgina.
Mu yawanci muna amfani da nadi iri biyu, nadi mai sanyi da nadi mai zafi.
Akwai nau'ikan kayan da yawa don yin nadi mai sanyi, kamar 9Cr, 9cr2,9crv, 8crmov, da sauransu. Akwai buƙatu biyu don irin wannan nadi.
1: Dole ne a kashe saman nadi
2: A surface taurin dole ne hs45 ~ 105.
Kayayyakin da ake samarwa ta hanyar rolling rolls gabaɗaya sun haɗa da 60CrMnMo, 55mn2, da dai sauransu. Ana amfani da irin wannan nadi a fagage da dama.Ana iya amfani da shi a wasu sarrafawa kamar sashe karfe, karfen mashaya, karfe mara kyau, waya mai sauri, bututun karfe maras sumul, billet, da dai sauransu yana da karfin juyi mai karfi, tsananin lalacewa da gajiyawar zafi.Bugu da ƙari, nadi mai zafi yana aiki a babban zafin jiki kuma yana ba da damar diamita lalacewa a cikin aikin naúrar.Saboda haka, baya buƙatar taurin saman, amma kawai ƙarfin ƙarfi, ƙarfi da juriya na zafi.Rubutun mirgina mai zafi ana daidaita shi ne kawai ko kuma an kashe shi gaba ɗaya, kuma taurin saman zai zama hb190 ~ 270.
Siffofin gazawar gama gari da dalilan rolls sune kamar haka:
1. Karas.
Ana haifar da fashewar abin nadi saboda matsanancin matsa lamba na gida da saurin sanyaya da dumama abin nadi.A kan mirgine niƙa, idan emulsion bututun ƙarfe aka katange, haifar da matalauta na gida sanyaya yanayi na yi, fasa zai faru.Saboda ƙananan zafin jiki a cikin hunturu, ana iya samun fasa fiye da lokacin rani.
2. Barewa.
Idan tsaga ya ci gaba da haɓaka, zai zama toshe ko bawon takarda.Wadanda ke da bawon haske za su iya ci gaba da amfani da su bayan an sake niƙawa, kuma za a goge kwas ɗin da ke da kwasfa mai tsanani.
3. Zana rami.
Alamar rami shine yafi saboda haɗin walda na ƙera karfe ko wasu sundries suna shiga cikin injin birgima, ta yadda saman nadi yana da alamar ramuka na siffofi daban-daban.Gabaɗaya, rolls ɗin da ramuka dole ne a maye gurbinsu.Idan akwai rashin ingancin walda na tsiri, lokacin da aikin birgima ya wuce walda, za a ɗaga shi a danna ƙasa don hana ɓarna ramin.
4. Makale da nadi.
Dalilin manne da nadi shi ne cewa a lokacin da ake jujjuya sanyi, ɓarke ​​​​karya, naɗewar igiyar ruwa da fashe gefuna suna bayyana, kuma lokacin da matsa lamba mai ƙarfi da zafin jiki na nan take ya faru, yana da sauƙi don samar da haɗin gwiwa tsakanin tsiri na karfe da nadi. , yana haifar da lalacewar ƙananan yanki ga nadi.Ta hanyar niƙa, za a iya sake amfani da abin nadi bayan an kawar da tsagewar saman, amma rayuwar sabis ɗin ta ya ragu a fili, kuma yana da sauƙi a cirewa a amfani da gaba.
5. Rola.
Nadin sliver yana faruwa ne ta hanyar raguwa mai yawa, wanda ke haifar da fata sau biyu ko ɗan naɗewa na tsiri na karfe da karkatar da karfen tsiri.Lokacin da naɗaɗɗen nadi ya yi tsanani, abin nadi yana faruwa kuma ƙarfen tsiri ya tsage.Lokacin da abin nadi ya ɗan lanƙwasa, akwai alamun kan tsiri da nadi.
6. Mirgine karya.
Babban abubuwan da ke haifar da karyewar nadi sune yawan matsi (watau matsananciyar mirgina), lahani a cikin nadi (waɗanda ba na ƙarfe ba, kumfa, da sauransu) da kuma yanayin damuwa da ke haifar da rashin daidaituwar zafin jiki.


Lokacin aikawa: Juni-08-2022