Dabarun Flying

Takaitaccen Bayani:

Wani sashi mai siffar diski tare da babban lokacin rashin aiki yana aiki azaman ajiyar makamashi.Don injin bugun bugun jini, ana yin aiki sau ɗaya kowane bugun piston guda huɗu, wato bugun wutar lantarki ne kawai ke aiki, kuma shaye-shaye, shaye-shaye da matsawa suna cinye aiki.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Dabarar tashi, wani sashi mai siffar diski tare da babban lokacin rashin aiki, yana aiki kamar ajiyar makamashi.Don injin bugun bugun jini, ana yin aiki sau ɗaya kowane bugun piston guda huɗu, wato bugun wutar lantarki ne kawai ke aiki, kuma shaye-shaye, shaye-shaye da matsawa suna cinye aiki.Sabili da haka, fitarwar juzu'i ta hanyar crankshaft yana canzawa lokaci-lokaci, kuma saurin crankshaft shima ba shi da tabbas.Don inganta wannan yanayin, ana shigar da keken jirgi a ƙarshen ƙarshen crankshaft.

dabaran tashi

Aiki:

A ƙarshen fitowar wutar lantarki na crankshaft, wato, gefen da aka haɗa akwatin gear kuma an haɗa na'urar wutar lantarki.Babban aikin na'urar tashi shine adana makamashi da rashin kuzari a waje da bugun wutar lantarki na injin.Injin bugun bugun jini guda huɗu yana da bugun jini guda ɗaya kawai na kuzari don shaƙa, damfara, da shaye-shaye daga makamashin da aka adana a cikin ƙafar tashi.
The flywheel yana da babban lokacin inertia.Tun da aikin kowane Silinda na injin ya daina aiki, saurin injin yana canzawa.Lokacin da saurin injin ya ƙaru, ƙarfin motsin motsi na tashi yana ƙaruwa kuma ana adana makamashi;lokacin da saurin injin ya ragu, kuzarin motsin motsi na tashi yana raguwa kuma kuzarin yana fitowa.Ana iya amfani da keken tashi don rage saurin gudu yayin aikin injin.
An shigar da shi a ƙarshen ƙarshen crankshaft na injin kuma yana da jujjuyawar inertia.Ayyukansa shine adana makamashin injin, shawo kan juriya na sauran abubuwan, da kuma sanya crankshaft yana juyawa daidai;ta hanyar clutch da aka sanya a kan jirgin sama, ana haɗa injin da watsa motar;aikin injin don fara injin mai sauƙi.Kuma shi ne hadewar crankshaft matsayi ji da kuma gudun abin hawa.
Baya ga fitar da waje, wani bangare na makamashin da injin ke watsawa zuwa crankshaft a lokacin bugun wutar lantarki yana sha ne ta hanyar tashi da sauri, ta yadda gudun crankshaft din ba zai kara yawa ba.A cikin shanyewar jiki guda uku na shaye-shaye, ci da kuma matsawa, ƙwanƙolin tashi yana fitar da kuzarinsa da aka adana don rama aikin da waɗannan bugunan guda uku ke cinyewa, ta yadda gudun crankshaft ɗin bai ragu da yawa ba.
Bugu da ƙari, ƙwallon ƙafa yana da ayyuka masu zuwa: ƙaƙƙarfan motsi shine ɓangaren tuki na clutch mai rikici;an ɗora gefen ƙugiya tare da zoben zobe na tashi don fara injin;Hakanan an zana alamar tsakiyar matattu a kan ƙanƙaramar motsi don daidaita lokacin ƙonewa ko lokacin allura, da daidaitawar bawul.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana